URIDU Afya Familia Kazi

Nifanyeje ikiwa nitahisi kujiua?

Ikiwa umekuwa ukihisi unyogovu kwa muda mrefu;kuhisi kama hauna matumaini, hauna njia ya kukabiliana na matatizo yote unayokumbana nayo kila siku, na huoni chochote cha thamani maishani, basi unaweza kufikiria, kujiua ni suluhisho la pekee. Hata hivyo, ukweli ni kwamba kujiua ni tatizo, sio suluhisho. Hata kama unafikiria ya kwamba hakuna suluhisho la matatizo yako sasa hivi, haimaanishi suluhu lingine halipo na halitapatikana siku za usoni. Inamaanisha ya kwamba huwezi kuona suluhisho hilo kwa wakati huo na unastahili ushikilie kwa nguvu hatamu za maisha.

Fikiria kwa dakika: Je, unahisi kufanya hivyo sasa hivi? nafasi ni; kuna nyakati katika maisha yako wakati hukujali sana, wakati ambapo mambo hayakuwa mabaya, labda hata mambo yalikuwa mazuri. Kwani hiyo haimaanishi kuwa mambo fulani katika maisha yako yalibadilika kukufanya uhisi mnyonge?Na kama yalikuwa ni mabadiliko yaliyosababisha uchungu mwingi kwani haimainishi kuwa mabadiliko mengine yanaweza kuondoa uchungu? Kwa hivyo kuwa na subira, siku itafika ambapo mambo yatabadilika kuwa mazuri. Maisha ni mzunguko wa furaha na huzuni.

MAMBO MUHIMU YA KUTAMBUA: Mawazo haya yanaweza kukusaidia uyashinde mawazo yako ya kujiua: